ข่าว ข่าวฟุตบอล
สิทธิโชคนำทัพ!ช้างศึกยู19ประกาศ23ขุนพลลุยชิงแชมป์อาเซียน

สิทธิโชคนำทัพ!ช้างศึกยู19ประกาศ23ขุนพลลุยชิงแชมป์อาเซียน

อัพเดตเมื่อ : June 27, 2018 5:39pm โดย : King Kong

"ช้างศึกยู19" ทีมชาติไทยประกาศรายชื่อ 23 ขุนพล ชุดทำการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน 2018 ออกมาเป็นที่เรียบร้อย

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้ทำการประกาศรายชื่อนักฟุตบอลทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จำนวน 23 คน เพื่อเข้าร่วมแข่งขันฟุตบอล รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์อาเซียน 2018 ที่เมืองสุราบายา ประเทศอินโดนีเซีย ระหว่างวันที่ 1-14 กรกฏาคม 2561  

โดยมีรายชื่อดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู
1. นายนพพล ละครพล สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2. นายกฤศน์วัต คงคต สโมสรชัยนาท ฮอร์นบิล
3. นายวรุฒ วงค์สมศักดิ์ สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

กองหลัง
4. นายศราวุธ มั่นจิตร สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
5. นายกฤษณะ ดาวกระจาย สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
6. นายธีรภัทร เลาหบุตร สโมสรบางกอก เอฟซี
7. นายอนุศักดิ์ ใจเพชร สโมสรโปลิศ เทโร เอฟซี
8. นายสัมพันธ์ เกษี สโมสรนครนายก เอฟซี
9. นายกิตติธัช ประนิธิ สโมสรนครนายก เอฟซี
10. นายกิตติพงษ์ แสนสนิท สโมสรอัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
11. นายกฤษดา กาแมน สโมสรชลบุรี เอฟซี
12. นายนาคิน วิเศษชาติ สโมสรทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

กองกลาง

13. นายปัญญวัฒน์ นิสังรัมย์ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
14. นายณัฐวุฒิ ชูติวัตร สโมสรชลบุรี เอฟซี
15. นายธีรภักดิ์ เปรื่องนา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
16. นายนรากร นุ่มจันทร์สกุล สโมสรราชบุรี มิตรผล เอฟซี
17. นายยุทธพิชัย เลิศล้ำ สโมสรพีที ประจวบ เอฟซี
18. นายสกุลชัย แสงโทโพธิ์ สโมสรบางกอก เอฟซี

กองหน้า

19. นายศุภณัฏฐ์ เหมือนตา สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
20 .นายพิทักษ์ ภาภิรมย์ สโมสรพัทยา ยูไนเต็ด
21. นายเมธี สาระคำ สโมสรบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
22. นายกรวิชญ์ ทะสา สโมสรบางกอก เอฟซี
23. นายสิทธิโชค ภาโส สโมสรชลบุรี เอฟซี


สำหรับทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จะเดินทางไปเมืองสุราบายา ประเทศอินโดนีเซีย ในวันที่ 29 มิถุนายน 2561 โดย "ช้างศึกU19" อยู่กลุ่มเอ. ร่วมกับ อินโดนีเซีย (เจ้าภาพ), เวียดนาม, สิงคโปร์, ฟิลิปปินส์, สปป.ลาว ส่วนกลุ่มบี. ประกอบไปด้วย มาเลเซีย, เมียนมา, ติมอร์ เลสเต, กัมพูชา และบรูไน

ซึ่งโปรแกรมการแข่งขันฟุตบอลรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์อาเซียน 2018 ของทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี มีดังนี้

รอบแบ่งกลุ่ม

วันที่ 1 กรกฏาคม 2561 เวียดนาม พบ ทีมชาติไทย เวลา 15.30 น. ที่สนามโจโก ซามูโดร สเตเดียม

วันที่ 3 กรกฏาคม 2561 ทีมชาติไทย พบ สปป. ลาว เวลา 15.30 น. ที่สนามโจโก ซามูโดร สเตเดียม

วันที่ 5 กรกฏาคม 2561 ทีมชาติไทย พบ สิงคโปร์ เวลา 15.30 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม

วันที่ 7 กรกฏาคม 2561 ฟิลิปปินส์ พบ ทีมชาติไทย เวลา 15.30 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม

วันที่ 9 กรกฏาคม 2561 ทีมชาติไทย พบ อินโดนีเซีย เวลา 19.00 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม

รอบรองชนะเลิศ วันที่ 12 กรกฏาคม 2561

แชมป์กลุ่มเอ พบ รองแชมป์กลุ่ม บี แข่งขัน เวลา 15.30 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม

แชมป์กลุ่ม บี พบ รองแชมป์กลุ่ม เอ แข่งขัน เวลา 19.00 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม

รอบชิงชนะเลิศ และชิงอันดับ 3 วันที่ 14 กรกฏาคม 2561

รอบชิงอันดับที่สาม เวลา 15.30 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม

รอบชิงชนะเลิศ แข่งขัน เวลา 19.00 น. ที่สนามเกโลรา เดลตา สเตเดียม
Cheerball Comment Facebook Comment

รวมความคิดเห็น


ยังไม่มีความคิดเห็น